วันที่ 19 กันยายน 2561 ศาสตราจารย์ นายแพทย์บรรจง มไหสวริยะ รักษาการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล ให้การต้อนรับ Prof. Dr. Dean Jamison ซึ่งเป็นอาจารย์อาคันตุกะจาก Institute for Global Health Sciences, University of California, San Francisco สหรัฐอเมริกา โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร. ภญ. อุษา ฉายเกล็ดแก้ว ประธานหลักสูตรระดับบัณฑิตศึกษา สาขาวิชาการประเมินเทคโนโลยีด้านสุขภาพ (HTA) พร้อมด้วยคณาจารย์ประจำหลักสูตร คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ได้นำเข้าพบเพื่อหารือความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสถาบัน โดยเฉพาะการพัฒนาหลักสูตรและการพัฒนานักศึกษาท่ามกลางกระแสการเปลี่ยนแปลงของโลกในศตวรรษใหม่ ณ ห้องวีไอพี ชั้น 2 สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล