วันที่ 1 พฤษภาคม 2562 ศาสตราจารย์ คลินิก นายแพทย์สุวัฒน์ เบญจพลพิทักษ์ รักษาการแทนรองอธิการบดีฝ่ายการศึกษา มหาวิทยาลัยมหิดล ได้รับเชิญจากสภาคณาจารย์มหาวิทยาลัยมหิดล บรรยายพิเศษ เรื่อง “มหิดลกับการศึกษาในยุค Disruptive Change” เพื่อเป็นการแนะนำแนวทางการจัดการเรียนการสอนในยุค Disruptive Change และการปรับการเรียนรู้ให้ผู้เรียนมีความพร้อมสู่สังคมอนาคต ณ ห้องประชุม ศ.เกียรติคุณ นพ.นที รักษ์พลเมือง ชั้น 5 สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล